1. Đánh giá những thuận lợi và khó khăn khi thực hiện chủ đề. 2. Đánh dấu X vào mức độ phù hợp với những việc em đã thực hiện được trong chủ đề này.

Nhiệm vụ 8: Tự đánh giá

1. Đánh giá những thuận lợi và khó khăn khi thực hiện chủ đề.

2. Đánh dấu X vào mức độ phù hợp với những việc em đã thực hiện được trong chủ đề này.

TT Nội dung Thực hiện tốt Thực hiện chưa tốt Chưa thực hiện 
1 Em đi kể được mội số nghề truyền thống ở Việt Nam và sản phẩm của các nghề đó      
2 Em mô tả được hoạt động đặc trưng và yêu cầu về phẩm chất, năng lực của một số nghề truyền thống.      
3 Em xác định được mức độ phù hợp của đặc điểm bản thân với nghề truyền thống mà em yêu thích      
4 Em chỉ ra được mội số công cụ lao động chính và cách sử dụng chúng an toàn      
5 Em đã tuyên truyền, quảnh bá nghề truyền thống với bạn bè, người thân      
6 Em làm được một số sản phẩm nghề truyền thống.      

3. Nhận xét của nhóm bạn

4. Nhận xét khác

5. Viết những kĩ năng em cần tiếp tục rèn luyện.

Bài Làm:

Nhiệm vụ 8: Tự đánh giá

1. - Khó khăn: Trong quá trình đến trực tiếp các làng nghề truyền thống

- Thuận lợi: đã được tiếp xúc qua phim ảnh.

2. 

TT Nội dung Thực hiện tốt Thực hiện chưa tốt Chưa thực hiện 
1 Em đi kể được mội số nghề truyền thống ở Việt Nam và sản phẩm của các nghề đó  x    
2 Em mô tả được hoạt động đặc trưng và yêu cầu về phẩm chất, năng lực của một số nghề truyền thống.    x  
3 Em xác định được mức độ phù hợp của đặc điểm bản thân với nghề truyền thống mà em yêu thích  x    
4 Em chỉ ra được mội số công cụ lao động chính và cách sử dụng chúng an toàn    x  
5 Em đã tuyên truyền, quảnh bá nghề truyền thống với bạn bè, người thân    x  
6 Em làm được một số sản phẩm nghề truyền thống.    x  

3. 4. Học sinh tự đánh giá nhận xét.

5. Những kĩ năng em cần tiếp tục rèn luyện là sự khéo léo, tỉ mỉ và tính trách nhiệm.